Diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót
Bạn đang truy cập vào diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót. Nếu bạn chưa có tài khoản truy cập hãy đăng kí thành viên để hòa mình vào thế giới học sinh THPT năng động. Hãy hoà mình vào thế giới bạn bè cùng chúng tôi.
Bạn đang truy cập vào diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót. Nếu bạn chưa có tài khoản truy cập hãy đăng kí thành viên để hòa mình vào thế giới học sinh THPT năng động. Hãy hoà mình vào thế giới bạn bè cùng chúng tôi.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn trao đổi học tập Trường THPT PĐG

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Trái tim gửi lý trí

Go down 
Tác giảThông điệp
Mr.Dully
Webmaster
Webmaster
Mr.Dully

Điểm đóng góp : 577

Trái tim gửi lý trí Empty
Bài gửiTiêu đề: Trái tim gửi lý trí   Trái tim gửi lý trí I_icon_minitimeFri May 21, 2010 3:49 pm

Lời tác giả: Đây là cảm xúc sau khi đọc xong blog "Lý trí gửi trái tim"

Gửi tặng cậu bạn thân của tôi!

Reply Lý trí của tớ - người bạn thân nhất và cũng là người “ghét tớ nhất”!
Tớ cũng biết cậu đang ghét tớ lắm. Uh, cậu cũng biết mà, tớ lúc nào chẳng thế, lúc nào không nhiều chuyện, mà toàn là những chuyện vớ vẩn. Tớ lại còn “nhạy cảm” và mít ướt nữa chứ, cứ gặp phải chuyện gì là tìm đến cậu, làm phiền cậu, mè nheo đòi mượn “bờ vai không thấm nước” của cậu.

Nhưng sao cậu bảo cậu ghét tớ vì lúc nào cậu cũng thua tớ? Cậu có thua tớ điều gì đâu ngoài việc tớ sinh ra trước cậu. Uh, đó là điều hiển nhiên rồi, và tớ không bao giờ cười nửa miệng kín đáo mà là cười như nghé vào hợp tác – tận dụng hết khả năng thiên bẩm của cái miệng đặt vừa cái kẹo lạc nằm ngang. Nhưng, tớ chỉ hơn cậu được thế thôi, còn lại, cậu lúc nào cũng thông minh hơn tớ - mặc dù tớ luôn nói đầu cậu chỉ có tác dụng trồng cây cảnh. Đấy, cậu xem, 2 đứa cùng ê a đánh vần, tập viết mà sao điểm của cậu luôn “chót trên cành nhót”, còn tớ lúc nào cũng thấp le te lè tè đến xấu hổ. Đấy, cậu xem, lúc nào cậu không sáng suốt hơn tớ, cậu có bao nhiêu chuyện phải lo vậy mà chuyện nào cũng giải quyết ổn thỏa hết, còn tớ có vài chuyện cỏn con thôi mà khi nào cũng phải nhờ cậu làm quân sư quạt mo… cái gì tớ cũng không bằng cậu! Nhưng cậu biết tại sao người ta lại nhắc đến tớ khi có cậu không? Bởi vì, lúc nào tớ xuất hiện ồn ào với cái miệng vặn hết volume, mà cậu biết mồm to là thắng đến 80% rồi đấy!

Mà cậu đừng tưởng chỉ có cậu được ghét tớ nhé, nhiều lúc tớ cũng ghét cậu lắm đấy. Nhiều khi, cậu như chập mạch ấy, lạnh lùng đến phát ghét, dường như tớ không còn tồn tại trước mặt cậu nữa ấy, cậu bỏ mặc đứa bạn thân nhất mà từng thề thốt con chí cắn đôi, con chim đồi mồi xẻ nửa, lúc đó, tớ chắc chắn 100% là có con chí thì cậu đưa cả cho tớ, còn con chim đồi mồi thì cậu đã vặt lông, nướng thịt bù khú với lũ bạn nhậu của cậu, đồ bạn đểu! Đấy, nếu tớ làm cậu khó chịu đến thế thì đi mà tìm đứa khác đi, làm bạn thân của tớ làm gì!

Trái tim gửi lý trí Images1956095_tim1
Bạn thân là gì nhỉ, có phải là đứa nằng nặc đòi 1000đ tiền nợ khi “học toán cấp 1”, nhưng sẵn sàng đưa hết số tiền trong túi cậu cho tớ và xác định những ngày còn lại sẽ gặm mỳ tôm? Bạn thân có phải là người luôn đến đầu tiên với tớ khi có chuyện vui, là người ở lại đến cuối cùng giải quyết vấn đề khi tớ gặp rắc rối và chỉ ra đi khi tớ cầu xin “Hãy để tớ một mình”? Bạn thân có phải là người sẽ chạy đi tìm tớ tứ tung khi nghe thấy “the number you have dialed is not available, please try again later”? Có phải là người luôn đồng ý với những yêu cầu hết sức vớ vẩn của tớ ví như “tớ ngứa tay quá, cho tớ đánh cậu một cái nhé?”… uh, đúng rồi, cậu là người như thế đấy, cậu là bạn thân của tớ!

Tớ biết lỗi rồi, là tại tớ, dạo này tớ buồn nhiều việc quá, thỉnh thoảng lại vô lý cáu gắt và dùng bạo lực với cậu, nên chắc cậu cũng mệt mỏi với tớ đúng không? Nhưng đừng đi tìm đứa khác nữa, đừng nghỉ chơi với tớ nữa, cậu mà như thế, tớ sẽ khóc bù lu bù loa lên cho mà xem, mà cậu sợ nhìn thấy tớ khóc lắm, phải không? Tớ không cho cậu đi đâu, cậu nắm giữ bao nhiêu là bí mật của tớ, làm sao tớ để cậu đi dễ dàng như thế được.

Được rồi, được rồi, tớ sẽ bỏ qua mấy cái chuyện cảm nắng vớ vẩn, mấy suy nghĩ lung tung đau đầu, tớ sẽ quan tâm đến cậu hơn này, tớ sẽ nhường cho cậu phần trà sữa bạc hà bự hơn, tớ sẽ cho cậu hết cốc café trứng nóng sau khi tớ đã vớt phần bọt ở trên…, tớ sẽ kể chuyện cười và ra câu đố cho cậu giải, tớ hứa sẽ khen cậu hát hay và vỗ tay ầm ĩ cổ vũ khi mình đi karaoke (ah, mà lần sau cậu nhớ bảo tớ mang bịt nút tai nhé)… cuối cùng, tớ hứa tớ sẽ không vụng về tự làm mình đau nữa, tớ hứa sẽ ít khóc hơn bởi tớ biết nước mắt là thứ quý giá nhất, tớ sẽ không phung phí nó nữa, cần phải trân trọng nó, tiếc rẻ nó. Tớ hứa đấy, cậu đồng ý ở lại bên tớ nhé!

Xin xỏ như thế quả là thừa thãi đúng không, vì tớ biết chẳng bao giờ cậu bỏ rơi tớ đâu, nhỉ?

Cảm ơn cậu vì tất cả nhé, bạn thân!
https://phandinhgiot.forum-viet.com

Trái tim gửi lý trí
Trang 1 trong tổng số 1 trang