Diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót
Bạn đang truy cập vào diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót. Nếu bạn chưa có tài khoản truy cập hãy đăng kí thành viên để hòa mình vào thế giới học sinh THPT năng động. Hãy hoà mình vào thế giới bạn bè cùng chúng tôi.
Bạn đang truy cập vào diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót. Nếu bạn chưa có tài khoản truy cập hãy đăng kí thành viên để hòa mình vào thế giới học sinh THPT năng động. Hãy hoà mình vào thế giới bạn bè cùng chúng tôi.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn trao đổi học tập Trường THPT PĐG

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu....

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Mr.Dully
Webmaster
Webmaster
Mr.Dully

Điểm đóng góp : 577

Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu....   Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... I_icon_minitimeTue May 04, 2010 6:07 pm

Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... 4ab4b631_love
Có lẽ những lời của anh đây của anh chỉ còn là những lời nói vô ích, phải không em? Và những giọt nước mắt cứ rơi từng đêm cũng chỉ là rơi hoài trong vô vọng, phải không em? Tất cả thế là đã hết thật rồi! Em sẽ mãi không quay về bên anh nữa....

À ơi! À ơi! Hãy ngủ ngon em nhé!

Ngủ ngon nhé nụ cười duyên với má lúng đồng tiền

Ngủ ngoan nhé ánh mắt dịu hiền sáng long lanh

Ngủ ngoan nhé hỡi em yêu của anh

Say giấc nồng mãi trong tim.....

Đã 3 tháng 14 ngày không gặp em, nhưng trong tim anh không lúc nào không nhớ tới em. Từng đêm anh vẫn mơ về em, vẫn thấy em bên anh. Cùng nhau, chúng ta ngồi ngắm những vì sao của hai đứa mình. Anh nói: Ngôi sao to và sáng kia đó là anh, còn ngôi sao nhỏ cứ lấp lánh lung linh kia là em .... Nhưng em không chịu giả vờ giận dỗi: Ứ chịu đâu ! Ngôi sao sáng đó là em cơ! Em muốn là ngôi sao sáng nhất trên bầu trời này cơ!.... Rồi em cười vang đứng dậy vươn vai, giang rộng hai cánh tay, cười vang đón những cơn gió mùa hè mát lạnh. Lúc ấy, em thật đẹp, thật hồn nhiên và thánh thiện lam sao. Anh chỉ muốn mãi ngắm nhìn em như thế mãi thôi...
Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... 4ab4b788_55201810-vuidtdemtrang1
Anh nói thích mùa hè, vì mùa hè được thoải mái đi chơi với em mà không phải nghĩ tới học hành. Nhưng em lại nói: em thích mùa đông. Anh hỏi vì sao? Em cười khì và bảo: Vì tên em là Tuyết mà. Nhưng anh biết nụ cười gượng gạo kia không thể nào che dấu được những giọt nước mắt trong lòng em. Mẹ sinh em ra vào một mùa đông lạnh giá. Cha bỏ rơi 3 mẹ con em để đi theo một người đàn bà khác cũng vào mùa đông 5 năm về trước. Hai năm sau, Mẹ cũng bỏ lại hai chị em em ra đi, đi về nơi mà người mẹ thân yêu của anh đã đến.

Hai năm yêu nhau là biết bao tâm tình,bao hạnh phúc , buồn vui chúng ta cùng chia sẻ cho nhau, vậy mà có chuyện gì mà em không thể nói trực tiếp với anh, mà lại mượn bờ vai của H, một thằng bạn thân nhất của anh khóc nức nở như thê??? Anh đã quát lên với em như thế mà không hề nghĩ về cảm nhận của em. Có lẽ, lúc ấy anh đã mù quáng rồi! Sự ghen tuông mù quáng với sự ích lỷ nhỏ nhen của một thằng con trai không ra gì! Anh chỉ nghĩ về cảm giác của mình mà không hiểu cho nỗi niềm của em. Anh đã sai! Một sai lầm quá lớn! Anh đâu biết chính anh đang đâm vào tim người mà anh yêu thương rất nhiều nhát dao khiến em đau khổ....
Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... 4ab4b888_crazysad
Anh không nên đánh H một cách thô bạo như vậy, để khiến em phải phiền lòng giận dữ. Anh đã hiểu những lời mắng của em khi ấy. Đáng lắm! Đáng đời anh lắm! Anh qủa là người không ra gì mà, một kẻ tệ bạc. Anh không nên nói cười, tay trong tay với P.T, người mà luôn đó kỵ với em, đi qua đi lại trước mặt em, khiến em phải ôm mặt khóc. Anh thật trẻ con khi cho rằng đó là sự trả thù cho câu nói cay nghiệt của em: - Vâng tôi yêu H đấy, thì sao? Anh nghĩ anh là ai cơ chứ, mà cấm đoán tôi...????

Anh đã từng căm thù em, căm thù cái thằng bạn thân cuả anh. Anh cho rằng em là kẻ phản bội, kẻ phụ bạc mà không hay biết chính anh mới là kẻ đáng ghét! Nhiều khi gặp em, anh coi như không nhìn thấy , không hề quen biết, cứ lạnh lùng và vô cảm... Để đến giờ này lại hối hận, lại mong nhớ, lại muốn gặp em. Thật là Lố Bịch làm sao......
Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... Sad_sweet_emo_boy
Anh sẽ không thể quên cái ngày 06/03/2007 ấy. Khi anh vừa tới lớp, H đã giáng vào tâm trí anh một cái tin thật khủng khiếp. Anh choáng váng ù cả hai tai khi nó nói: Tuyết đang nằm trên Bệnh viện tỉnh và tình hình rất nguy kịch. Cô âý nhờ em gái gửi cho mày cái này! Anh đọc bức thư của em viết mà trong lòng tái tê. Tại sao em bệnh mà không nói với anh? - Cái hôm ấy, Tuyết khóc là vì cô ấy mới biết bệnh của mình. Biết bệnh của mình đã quá muộn và không còn cách nào cứu chữa. Nên cô ấy không nói với mày, vì sợ mày lại suy nghĩ và làm những việc vô ích thôi! Vô ích ư? Sao anh lại có thể làm những việc vô ích đc? Tại sao chứ?..... Khi anh lên tới bệnh viện thì đã quá muộn để có thể nói với em, một lời xin lỗi... Em đã đi theo hai người mẹ yêu quý của chúng ta... Sao em không chờ anh chứ? Phải chăng anh đã quá sa lầm....????

Ngàn lời xin tha thứ, ngàn giọt nước mắt từng đêm vẫn cứ rôi lặng thầm, nhưng có nghĩa lý chi khi em không còn nghe thấy nữa. Trong thư em còn nói anh hãy tiếp tục sống tốt nhưng anh có thể sống tốt hơn không khi anh thiếu vắng em?....

Em ơi ! Anh đã sai! Ngàn lần xin tha thứ.....
Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... 4ab4bb0a_0bengu
À ơi! À ơi! Hãy ngủ ngon em nhé!

Ngủ ngoan nhé nụ cười duyên với má lúng đồng tiền

Ngủ ngoan nhé ánh mắt dịu hiền sáng long lanh

Ngủ ngoan nhé hỡi em yêu của anh

Say giấc nồng mãi trong tim....

Các bạn ạ! Giận hờn, ghen tuông trong tình yêu là con dao hai lưỡi . Có những giận hờn làm cho tình yêu thêm phong vị và là những kỷ niệm đẹp. Nhưng cũng có những giận hờn, ghen tuông có thể giết chết tình yêu của các bạn nếu các bạn không biết tha thứ cho nhau, không biết bao dung trong tình yêu. Hãy biết quan tâm và thật lòng với nhau không chỉ bằng lời nói mà bằng hàng động cụ thể , những hành động xuất phát từ tình yêu chân thành.
Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... 4ab4b6b8_thutinh
Chúng ta sinh ra không phải để yêu những người hoàn hảo. Mà là để học yêu những người không hoàn hảo một cách hoàn hảo!
https://phandinhgiot.forum-viet.com
•¯-‘๑’-…†...¶«€m...†.
..™...S-mØd...™..
..™...S-mØd...™..
•¯-‘๑’-…†...¶«€m...†.

Điểm đóng góp : 222

Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu....   Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu.... I_icon_minitimeTue May 18, 2010 10:07 pm

pÓc tiÊm....
hAy nẮm...Smile

Ngủ Ngoan Nhé Tình Yêu....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Kết quả thi chọn học sinh giỏi quốc gia lớp 12 THPT và giải toán trên máy tính cầm tay năm học 2009-2010 của tỉnh Điện Biên.
» 100 câu danh ngôn về tinh iu!
» Em không yêu anh đâu người đàn ông đa tình ngọt lịm!
» chó sủa theo bản tính, người đi vẫn cứ đi :->
» Những câu danh ngôn về tình iu hay nhất wủa đất