Diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót
Bạn đang truy cập vào diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót. Nếu bạn chưa có tài khoản truy cập hãy đăng kí thành viên để hòa mình vào thế giới học sinh THPT năng động. Hãy hoà mình vào thế giới bạn bè cùng chúng tôi.
Bạn đang truy cập vào diễn đàn Trường THPT Phan Đình Giót. Nếu bạn chưa có tài khoản truy cập hãy đăng kí thành viên để hòa mình vào thế giới học sinh THPT năng động. Hãy hoà mình vào thế giới bạn bè cùng chúng tôi.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn trao đổi học tập Trường THPT PĐG

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tell me goodbye!

Go down 
Tác giảThông điệp
mycazypet
..™...S-mØd...™..
..™...S-mØd...™..
mycazypet

Điểm đóng góp : 50310

tell me goodbye! Empty
Bài gửiTiêu đề: tell me goodbye!   tell me goodbye! I_icon_minitimeWed May 19, 2010 9:36 pm

Người ta thường nói rằng hạnh phúc sẽ đến với ta nếu ta có lòng chân thành và sự cố gắng. Thế nhưng tôi lại là một người phản chứng cho điều đó.

Bây giờ quanh tôi chỉ toàn màu đen của nỗi buồn và sự đau khổ. Tôi đã yêu em một tình yêu chân thành, đã cố gắng để vừa lòng em. Vậy mà bây giờ đây em trả lại cho tôi lại là sự đau khổ đâm buốt giá trái tim như thế này ư?
Mỗi ngày thức dậy là một ngày để tôi mong chớ và hi vọng, là một ngày tôi được nhìn thấy nụ cười của em dành cho tôi, dù vu vơ thôi cũng được. Tôi đã từ bỏ rất nhiều sở thích của mình để vừa lòng em, để em được tự hào khi đi cạnh tôi, để mỗi buổi chiều hai đứa lại đạp xe đi về. Thế nhưng…

Tất cả những gì em trả lại cho tôi là những tháng ngày tôi phải sống trong nỗi buồn tuyệt vọng, là những đêm tôi thức trắng vì nhớ em, là những ngày tôi không tập trung học được vì mỗi khi nhìn thấy em tôi lại thấy đau nhói.

Bây giờ tôi không biết làm gì ngoài việc suy nghĩ về em. Và tôi cũng suy nghĩ về chính tôi, một kẻ thật chán nản và vô dụng. Đã nhiều lần tôi muốn quên em nhưng hình ảnh của em đã khắc sâu vào tim tôi. Càng muốn quên em, tôi lại càng thấy nhớ em.

Tôi và em giờ đây gặp nhau như hai kẻ xa lạ. Muốn được nói chuyện với em dù chỉ là một câu thôi nhưng điều đó dường như là một thử thách quá khó đối với tôi. Tôi chỉ biết lặng lẽ ngắm em tưd xa mà thôi. Còn em ư, sao trông em vẫn vui vẽ như chưa có chuyện gì xảy ra vậy, sao em lại vô tâm đén như vậy?
Tôi mệt mỏi lắm rồi, không thể sống mãi như thế này được. Nếu chúng ta còn yêu nhau và sống được với nhau thì một ngày nào đó ông trời sẽ đưa hai chúng ta về bên nhau. Còn nếu chúng ta không có duyên cũng chẳng có phận thì chia tay sẽ là lối thoát cho hai người.

Tạm biệt em! Dù anh không được làm người em yêu nhưng dù sao anh vẫn chúc em được hạnh phúc với tình yêu mà em đã chọn. Có thể bây giờ anh sẽ rất đau khổ khi phải nói lời chia tay với em nhưng rồi thời gian sẽ chữa lành tất cả dù nó có thể để lại vết sẹo trong trai tim anh. Anh biết chúng ta không thể đến được với nhau nhưng anh vẫn yêu em cho dù em như thế nào.
Chúc em hạnh phúc và đừng bao giờ phải nhớ đến một người như anh. Và anh cũng mong rằng thời gian sẽ giúp anh cố quên được em. Tam biệt người không nên yêu

p/s: vít hỘ pạn tỚ í mà ..hỉu nhầm nà tỚ bem giờ Razz:P
[img][You must be registered and logged in to see this link.]
e3.jpg[/img]

tell me goodbye!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» gOodbye :))